Đồn trưởng Đồn biên phòng đang thi hành công vụ có thẩm quyền xử phạt gì trong lĩnh vực thể thao?

Ngày hỏi:03/06/2019

Theo quy định mới nhất của pháp luật thì Đồn trưởng Đồn biên phòng có thẩm quyền xử phạt như thế nào đối với hành vi vi phạm pháp luật trong lĩnh vực thể thao? Xin cảm ơn.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 25 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)có quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Đồn trưởng Đồn biên phòng đang thi hành công vụ trong lĩnh vực thể thao cụ thể như sau:

      ...

      3. Đồn trưởng Đồn biên phòng, Hải đội trưởng Hải đội biên phòng, Chỉ huy trưởng Tiểu khu biên phòng, Chỉ huy trưởng biên phòng Cửa khẩu cảng có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 25.000.000 đồng;

      c) Đình chỉ hoạt động thể thao có thời hạn từ 01 tháng đến 03 tháng;

      d) Đình chỉ hoạt động thể thao có thời hạn từ 03 tháng đến 06 tháng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn