Đóng gói hóa chất, chế phẩm không đúng xuất xứ đã đăng ký bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Đóng gói hóa chất, chế phẩm không đúng xuất xứ đã đăng ký bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đóng gói hóa chất, chế phẩm không đúng xuất xứ đã đăng ký bị xử phạt theo Khoản 8 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sản xuất, sang chai, đóng gói hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế sau đây:

    b) Hóa chất, chế phẩm không đúng xuất xứ đã đăng ký.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi đóng gói hóa chất, chế phẩm không đúng xuất xứ đã đăng ký. Bạn nên tam khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn