Đưa hóa chất, chế phẩm đã quá thời hạn sử dụng vào sản xuất bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Đưa hóa chất, chế phẩm đã quá thời hạn sử dụng vào sản xuất bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đưa hóa chất, chế phẩm đã quá thời hạn sử dụng vào sản xuất bị xử phạt theo Khoản 8 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi đưa hóa chất, chế phẩm đã quá thời hạn sử dụng vào sản xuất, sang chai, đóng gói.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi đưa hóa chất, chế phẩm đã quá thời hạn sử dụng vào sản xuất. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn