Ghi nhãn trên hộp các tông khẩu trang y tế

Ngày hỏi:12/08/2020

Pháp luật quy định như thế nào về nhãn ghi trên hộp khẩu trang y tế thông thường theo TCVN? Mong nhận được giải đáp từ anh chị. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định khoản 2 Điều 5 Tiêu chuẩn Việt Nam (TCVN) 8389-1:2010 về khẩu trang y tế, quy định nhãn ghi trên hộp khẩu trang y tế thông thường như sau:

      Nhãn phải được dán trên hộp cáctông với các thông tin tối thiểu:

      - Tên sản phẩm;

      - Viện dẫn tiêu chuẩn này;

      - Tên và địa chỉ nhà sản xuất;

      - Ngày sản xuất, hạn sử dụng;

      - Dấu kiểm tra của KCS;

      - Hướng dẫn sử dụng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT