Hàm lượng fomaldehyt tồn dư trên sản phẩm dệt may vượt quá giới hạn cho phép bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Sản xuất, kinh doanh hàm lượng fomaldehyt tồn dư trên sản phẩm dệt may vượt quá giới hạn cho phép bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Sản xuất, kinh doanh hàm lượng fomaldehyt tồn dư trên sản phẩm dệt may vượt quá giới hạn cho phép sẽ bị xử phạt theo Điểm b Khoản 3 Điều 8 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    "Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau trong sản xuất, kinh doanh và nhập khẩu:

    b) Hàm lượng fomaldehyt tồn dư trên sản phẩm dệt may vượt quá giới hạn cho phép theo quy định của pháp luật về giới hạn cho phép đối với hàm lượng fomaldehyt"

    Trên đây là xử phạt hành vi sản xuất, kinh doanh hàm lượng fomaldehyt tồn dư trên sản phẩm dệt may vượt quá giới hạn cho phép. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn