Hình thức thông tin, báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới

Ngày hỏi:02/11/2019

Được biết đã có quy định mới về thông tin báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới. Cho hỏi: Hình thức thông tin, báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới được quy định thế nào? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 4 Thông tư 28/2019/TT-BYT (Có hiệu lực từ 10/12/2019) hướng dẫn việc thông tin, báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới thì nội dung này được quy định như sau:

      Hình thức thông tin, báo cáo:

      Báo cáo được thực hiện bằng văn bản hoặc bằng phần mềm báo cáo trực tuyến. Trường hợp báo cáo đột xuất có thể thực hiện thông qua fax, thư điện tử, điện thoại hoặc báo cáo trực tiếp sau đó phải gửi báo cáo bằng văn bản trong vòng 24 giờ hoặc bằng phần mềm báo cáo trực tuyến.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Kiểm dịch y tế
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn