Hình thức thông tin, giáo dục, truyền thông về an toàn thực phẩm được quy định thế nào?

Ngày hỏi:01/11/2016

Hình thức thông tin, giáo dục, truyền thông về an toàn thực phẩm được quy định thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một vấn đề liên quan tới lĩnh vực an toàn – vệ sinh thực phẩm mong được ban biên tập tư vấn. Hình thức thông tin, giáo dục, truyền thông về an toàn thực phẩm được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Thùy Dương (duong***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hình thức thông tin, giáo dục, truyền thông về an toàn thực phẩm được quy định tại Điều 59 Luật an toàn thực phẩm 2010 như sau:

      - Thực hiện thông qua các cơ quan nhà nước có thẩm quyền về an toàn thực phẩm.

      - Thông qua các phương tiện thông tin đại chúng.

      - Lồng ghép trong việc giảng dạy, học tập tại các cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân.

      - Thông qua hoạt động văn hóa, sinh hoạt cộng đồng, sinh hoạt của các đoàn thể, tổ chức xã hội và các loại hình văn hoá quần chúng khác.

      - Thông qua điểm hỏi đáp về an toàn thực phẩm tại các Bộ quản lý ngành.

      Trên đây là quy định về Hình thức thông tin, giáo dục, truyền thông về an toàn thực phẩm. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật an toàn thực phẩm 2010.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn