Hồ sơ cấp phép xuất khẩu đối với khẩu trang y tế trong giai đoạn phòng chống dịch COVID-19

Ngày hỏi:18/03/2020

Xin chào Ban biên tập. Xin hỏi hồ sơ cấp phép xuất khẩu đối với khẩu trang y tế được quy định thế nào? Văn bản nào quy định. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ cấp phép xuất khẩu đối với khẩu trang y tế trong giai đoạn phòng chống dịch COVID-19
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ theo Điều 3 Quyết định 868/QĐ-BYT năm 2020 quy định hồ sơ cấp phép xuất khẩu như sau:

      - Văn bản đề nghị cấp giấy phép xuất khẩu: 01 bản chính theo mẫu số 01 ban hành kèm theo Quyết định này.

      - Bản sao hợp lệ văn bản của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ hoặc thông báo của Văn phòng Chính phủ về việc giao nhiệm vụ xuất khẩu khẩu trang y tế với mục đích viện trợ, hỗ trợ quốc tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn