Hồ sơ đề nghị Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:01/01/2017

Hồ sơ đề nghị Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một vấn đề thắc mắc liên quan tới lĩnh vực y tế mong được ban biên tập tư vấn. Hồ sơ đề nghị Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Minh Châu (chau***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đề nghị Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược được quy định tại Điều 26 Luật dược 2016 như sau:

      - Đơn đề nghị Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược có ảnh chân dung của người đề nghị được chụp trong thời gian không quá 06 tháng.

      - Bản sao các giấy tờ chứng minh nội dung thay đổi.

      - Bản sao Chứng chỉ hành nghề dược đã cấp.

      Trên đây là quy định về Hồ sơ đề nghị Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Luật dược 2016.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng chỉ hành nghề dược
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn