Học cao đẳng dược có thể làm Trưởng khoa Dược của bệnh viện không?

Ngày hỏi:03/04/2021

Dạ em đang học cao đẳng dược. Em có ước mơ trở thành Trưởng khoa Dược của bệnh viện có được không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 7 Thông tư 22/2011/TT-BYT quy định yêu cầu về trình độ của Trưởng khoa Dược như sau:

      Yêu cầu về trình độ: tối thiểu phải là dược sĩ đại học. Đối với bệnh viện hạng 3 và không phân hạng chưa có dược sĩ đại học thì Giám đốc bệnh viện ủy quyền bằng văn bản cho dược sĩ trung học phụ trách khoa.

      Như vậy, Trưởng khoa Dược phải có trình độ dược sĩ đại học. Trường hợp bạn tốt nghiệp cao đẳng dược thì không đủ điều kiện trở thành Trưởng khoa Dược.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn