Học viên cai nghiện được khám sức khỏe bao lâu một lần?

Ngày hỏi:01/01/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì chế độ khám sức khỏe của học viên cai nghiện được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Học viên cai nghiện được khám sức khỏe bao lâu một lần?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 3 Điều 32 Nghị định 221/2013/NĐ-CP quy định chế độ áp dụng biện pháp xử lý hành chính đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc, có quy định về chế độ chăm sóc sức khỏe của học viên cơ sở cai nghiện bắt buộc như sau:

      - Học viên được lập hồ sơ theo dõi sức khỏe và định kỳ 06 tháng được khám, kiểm tra sức khỏe.

      - Việc khám sức khỏe định kỳ phải được lập thành phiếu khám sức khỏe và được lưu trong hồ sơ theo dõi sức khỏe.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì học viên tại cơ sở cai nghiện bắt buộc sẽ được khám, kiểm tra sức khỏe định kỳ 6 tháng 1 lần.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn