Huấn luyện viên bóng đá không có bằng huấn luyện viên chuyên nghiệp bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:07/06/2019

Chào Luật sư tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật thì Huấn luyện viên bóng đá không có bằng huấn luyện viên chuyên nghiệp bị xử phạt như thế nào?

 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Huấn luyện viên bóng đá không có bằng huấn luyện viên chuyên nghiệp bị xử phạt như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 17 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao quy định về vi phạm điều kiện kinh doanh trong hoạt động thể thao chuyên nghiệp cụ thể như sau:

      1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      a) Huấn luyện viên chuyên nghiệp không có bằng tốt nghiệp đại học thể dục thể thao chuyên ngành phù hợp với hoạt động của môn thể thao chuyên nghiệp và hoàn thành chương trình đào tạo huấn luyện viên chuyên nghiệp của liên đoàn thể thao quốc gia, không có bằng huấn luyện viên chuyên nghiệp theo quy định;

      ...

      Như vậy căn cứ quy định pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 đối với hành vi Huấn luyện viên bóng đá không có bằng huấn luyện viên chuyên nghiệp sẽ bị xử phạt nặng, tối đa lên đến 5.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn