Khai báo không đúng thành phần của hóa chất bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Khai báo không đúng thành phần của hóa chất bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hành vi khai báo không đúng thành phần của hóa chất bị xử phạt theo Điểm b Khoản 1 Điều 12 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    "Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    b) Khai báo không đúng thực tế bản chất, thành phần của hóa chất."

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi khai báo không đúng thành phần của hóa chất. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn