Khai man hồ sơ khảo nghiệm phân bón bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:19/09/2016

Khai man hồ sơ khảo nghiệm phân bón bị phạt thế nào? Nhân viên công ty tôi khi làm hồ sơ khảo nghiệm phân bón đã khai man một số thông tin. Không biết, nếu việc ấy bị lộ thì công ty tôi có bị phạt gì không? Và mức phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi khai man thông tin trong hồ sơ khảo nghiệm phân bón sẽ bị xử phạt theo Khoản 1 Điều 25 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi sửa chữa, tẩy xóa, khai man các giấy tờ quy định trong hồ sơ khảo nghiệm phân bón.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi khai man thông tin trong hồ sơ khảo nghiệm phân bón. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn