Không có kho để cất giữ hóa chất nguy hiểm bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:13/09/2016

Cơ sở sản xuất, kinh doanh hóa chất mà không có kho để cất giữ hóa chất nguy hiểm bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cơ sở sản xuất, kinh doanh hóa chất mà không có kho để cất giữ hóa chất nguy hiểm sẽ bị xử phạt theo Khoản 4 Điều 5 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 8.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi không có kho để cất giữ hóa chất nguy hiểm, trừ trường hợp kinh doanh hóa chất nguy hiểm được vận chuyển trực tiếp đến kho của bên mua.

    Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở sản xuất, kinh doanh hóa chất mà không có kho để cất giữ hóa chất nguy hiểm. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn