Không có phương tiện ứng cứu sự cố tại khu vực cất giữ hóa chất bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:13/09/2016

Không có phương tiện ứng cứu sự cố tại khu vực cất giữ hóa chất bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Không có phương tiện ứng cứu sự cố tại khu vực cất giữ hóa chất sẽ bị xử phạt theo Điểm c Khoản 1 Điều 5 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    "Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    c) Không có trang thiết bị, phương tiện ứng cứu sự cố tại khu vực sản xuất, kinh doanh và cất giữ hóa chất nguy hiểm."

    Trên đây là tư vấn về xử phạt cơ sở không có phương tiện ứng cứu sự cố tại khu vực cất giữ hóa chất. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn