Không ghi đầy đủ nội dung trong Phiếu an toàn hóa chất đối với hóa chất nguy hiểm bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:13/09/2016

Không ghi đầy đủ nội dung trong Phiếu an toàn hóa chất đối với hóa chất nguy hiểm bị xử phạt thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Không ghi đầy đủ nội dung trong Phiếu an toàn hóa chất đối với hóa chất nguy hiểm sẽ bị xử phạt theo Khoản 4 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không ghi đầy đủ các nội dung trong Phiếu an toàn hóa chất đối với hóa chất nguy hiểm theo quy định.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không ghi đầy đủ nội dung trong Phiếu an toàn hóa chất đối với hóa chất nguy hiểm. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn