Không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên có bị xử phạt không?

Ngày hỏi:05/05/2018

Không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên có bị xử phạt không? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Ngọc Hải, tôi sinh sống và làm việc tại TPHCM. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên có bị xử phạt không? Nếu có thì mức xử phạt là bao nhiêu? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Tôi hy vọng sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! (0908***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 30 Nghị định 158/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo thì hành vi không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên sẽ bị xử phạt như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      - Không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên theo quy định;

      Như vậy, đối với hành vi bạn thắc mắc (không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên) có thể sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung quy định về việc xử phạt hành vi không sơ cứu, cấp cứu cho vận động viên. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 158/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xử phạt hành chính
    Vận động viên
    Thể dục thể thao
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn