Không thực hiện đúng Kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất đã được phê duyệt bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:13/09/2016

Không thực hiện đúng Kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất đã được phê duyệt bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Không thực hiện đúng Kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất đã được phê duyệt sẽ bị xử phạt theo Điểm b Khoản 2 Điều 5 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    "Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    b) Không thực hiện đúng các yêu cầu đề ra tại Kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất đã được phê duyệt hoặc Biện pháp phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất đã được xác nhận."

    Trên đây là tư vấn về xử phạt cơ sở không thực hiện đúng Kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất đã được phê duyệt. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn