Mặt sân bóng đá thì có được phủ cát mịn hay không?

Ngày hỏi:02/12/2020

Bình thường chúng tôi thấy, sân vận động hay sân liên quan tới hoạt động bóng đá chủ yếu là mặt sân được làm bằng cỏ tự nhiên hoặc cỏ nhân tạo. Vậy, có thể cho chúng tôi biết mặt sân có thể phủ bằng cát mịn hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 3 Thông tư 18/2018/TT-BVHTTDL quy định về cơ sở vật chất như sau:

      Mặt sân bằng phẳng và được phủ bằng một trong các chất liệu sau: cỏ tự nhiên, cỏ nhân tạo, đất nện, cát mịn, sàn gỗ, chất dẻo tổng hợp, chất nhựa tổng hợp.

      Như vậy, đối với mặt sân bóng đá ngoài việc sử dụng cỏ nhân tạo, cỏ tự nhiên có thể sử dụng đất nện, sàn gỗ thậm chí là cát mịn theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn