MC dẫn chương trình về chủ đề phòng chống tác hại bia rượu được bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:03/12/2020

Ngày 6/12 tới đây tôi có nhận dẫn chương trình ở tỉnh về phòng chống tác hại bia rượu. Cho tôi hỏi giá mà họ trả cho tôi mức bao nhiêu/buổi? Pháp luật có quy định hay không? Và cho hỏi thêm đối với giải cá nhân cấp tỉnh mức nhận được tối đa bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4b Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      - Đối với cuộc thi cấp tỉnh: Giải tập thể tối đa 10.000.000đồng/giải thưởng; giải cá nhân tối đa 5.000.000 đồng/giải thưởng;

      Căn cứ Khoản 9 Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      - Thuê dẫn chương trình: 2.000.000 đồng/người/buổi.

      Như vậy, đối với giải cá nhân cấp tỉnh thì chi tối đa 5.000.000 đồng và chi cho MC là 2.000.000 đồng theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT