Miễn, giảm thuế đối với hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ

Ngày hỏi:20/09/2016

Miễn, giảm thuế đối với hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ. Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi muốn hỏi vài vấn đề về hàng hóa cứu trợ. Theo tôi được biết Nhà nước có thực hiện chính sách miễn, giảm thuế đối với hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ. Không biết điều này có đúng không ạ? Được quy định trong văn bản nào? Tôi xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung mà bạn hỏi liên quan tới vấn đề Miễn, giảm thuế đối với hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ được quy định tại Luật Hoạt động chữ thập đỏ 2008 có hiệu lực từ ngày 01/9/2009.

      Theo đó, hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ được thực hiện chính sách miễn, giảm thuế. Cụ thể:

      "Điều 20. Miễn, giảm thuế đối với hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ

      Hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ được miễn, giảm thuế theo quy định của pháp luật về thuế."

      (Điều 20 Luật Hoạt động chữ thập đỏ 2008)

      Để hiểu rõ hơn vấn đề này, bạn có thể tham khảo hơn rõ hơn trong các chính sách liên quan tới miễn giảm thuế.

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về Miễn, giảm thuế đối với hàng hóa, dịch vụ phục vụ hoạt động chữ thập đỏ theo Luật Hoạt động chữ thập đỏ 2008. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn