Mức chi các khoản điện, nước, văn phòng phẩm cho hoạt động tư vấn cai nghiện rượu, bia

Ngày hỏi:28/05/2020

Cho hỏi, mức chi các khoản điện, nước, văn phòng phẩm cho hoạt động tư vấn cai nghiện rượu, bia là bao nhiêu? Văn bản nào quy định vấn đề này ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 4 Điều 10 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định về mức chi này như sau:

      - Chi cho các khoản điện, nước, văn phòng phẩm, phô tô tài liệu để duy trì hoạt động: Mức chi theo thực tế nhưng không quá 5.000.000 đồng/tháng/cơ sở.

      Ngoài ra, Nghị định còn quy định về mức chi cho các hoạt động khác, ví dụ như:

      - Mức chi xây dựng và in tài liệu phục vụ hoạt động tư vấn cai nghiện rượu, bia theo thực tế và phù hợp với nội dung tư vấn.

      - Mức chi cho tổng đài điện thoại tư vấn cai nghiện rượu, bia theo thực tế phù hợp với nội dung và thời gian tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT