Mức chi đảm bảo hoạt động thể dục, thể thao trong Công an nhân dân

Ngày hỏi:31/08/2017

Mức chi đảm bảo cho các hoạt động thể dục, thể thao trong Công an nhân dân được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Nguyễn Thị Thùy Dương. Tôi đang tìm hiểu các quy định của pháp luật liên quan đến chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên và các hoạt động thể dục, thể thao trong Công an nhân dân. Tôi có một thắc mắc cần Ban biên tập giải đáp giúp cho tôi. Cho tôi hỏi, mức chi đảm bảo hoạt động thể dục, thể thao trong Công an nhân dân là bao nhiêu? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cảm ơn!

Nguyễn Thị Thùy Dương (thuyduong*****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức chi đảm bảo hoạt động thể dục, thể thao trong công an nhân dân được quy định tại Điều 15 Thông tư 19/2015/TT-BCA quy định chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên và các hoạt động thể dục, thể thao trong Công an nhân dân do Bộ trưởng Bộ Công An ban hành. Cụ thể là:

      1. Tiền ăn: 150.000 đồng/người/ngày.

      a) Đối tượng: thành viên Ban chỉ đạo, Ban tổ chức, các tiểu ban chuyên môn, trọng tài, giám sát, thư ký.

      b) Thời gian chi: trước 02 ngày, trong quá trình và sau khi thi đấu 01 ngày (theo quy định của điều lệ, kế hoạch hoạt động của giải).

      2. Tiền bồi dưỡng làm nhiệm vụ: được tính theo ngày làm việc thực tế, buổi làm việc thực tế, số buổi làm việc thực tế không quá 3 buổi hoặc 3 trận đấu/người/ngày (riêng môn bóng đá, bóng chuyền tính theo trận/ngày).

      a) Các giải hội thao, thi đấu do Bộ Công an tổ chức:

      - Ban chỉ đạo, Ban tổ chức, trưởng (phó) các tiểu ban chuyên môn: 120.000 đồng/người/ngày;

      - Thành viên các tiểu ban chuyên môn: 100.000 đồng/người/ngày;

      - Giám sát, trọng tài, thư ký: 85.000 đồng/người/buổi;

      - Giám sát, trọng tài môn bóng đá: 500.000 đồng/trận;

      - Giám sát, trọng tài môn bóng chuyền: 100.000 đồng/trận;

      - Bảo vệ, y tế, phục vụ: 50.000 đồng/người/buổi.

      b) Các giải hội thao, thi đấu do các đơn vị trực thuộc Bộ, Công an cấp tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương tổ chức:

      - Ban chỉ đạo, Ban tổ chức, trưởng (phó) các tiểu ban chuyên môn: 80.000 đồng/người/ngày;

      - Thành viên các tiểu ban chuyên môn: 60.000 đồng/người/ngày;

      - Giám sát, trọng tài, thư ký: 60.000 đồng/người/buổi;

      - Giám sát, trọng tài môn bóng đá: 300.000 đồng/trận;

      - Giám sát, trọng tài môn bóng chuyền: 80.000 đồng/trận;

      - Bảo vệ, y tế, phục vụ: 45.000 đồng/người/buổi.

      c) Tổ chức đồng diễn, diễu binh, diễu hành, xếp hình, xếp chữ tại Đại hội khỏe Vì an ninh tổ quốc và Công an cấp tỉnh, thành phố:

      - Mức chi cho sáng tác, dàn dựng, đạo diễn các màn đồng diễn (thanh toán theo hợp đồng kinh tế giữa Ban tổ chức với tổ chức hoặc cá nhân) thực hiện theo quy định tại Thông tư liên tịch số 21/2003/TTLT-BVHTT-BTC ngày 01/7/2003 của Bộ Văn hóa-Thông tin và Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Nghị định số 61/2002/NĐ-CP ngày 11/6/2002 của Chính phủ về chế độ nhuận bút.

      - Bồi dưỡng người tập tham gia đồng diễn, diễu binh, diễu hành, xếp hình, xếp chữ:

      Trong thời gian tập luyện: 30.000 đồng/người/buổi;

      Tổng duyệt (tối đa 20 buổi): 40.000 đồng/người/buổi;

      Buổi chính thức: 70.000 đồng/người/buổi.

      - Bồi dưỡng giáo viên quản lý, hướng dẫn đồng diễn, diễu binh, diễu hành, xếp hình, xếp chữ: 60.000 đồng/người/buổi.

      d) Các hoạt động thể thao quốc tế do Bộ tổ chức:

      - Quan chức, chuyên gia, trọng tài, giám sát người nước ngoài chi theo thực tế, nhưng không vượt quá chế độ quy định tại Thông tư số 01/2010/TT-BTC ngày 06/01/2010 của Bộ Tài chính về chế độ chi tiêu, đón tiếp khách nước ngoài làm việc tại Việt Nam.

      - Phiên dịch: 300.000 đồng/người/buổi.

      Trên đây là nội dung tư vấn về mức chi đảm bảo hoạt động thể duch, thể thao trong Công an nhân dân. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 19/2015/TT-BCA.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn