Mức chi giải thưởng cho các cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia

Ngày hỏi:28/05/2020

Cho hỏi, mức chi giải thưởng cho các cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia được quy định thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức chi giải thưởng cho các cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 4 Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định về chi giải thưởng cho các cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia như sau:

      - Đối với cuộc thi cấp trung ương: Giải tập thể tối đa 20.000.000 đồng/ giải thưởng; giải cá nhân tối đa 15.000.000 đồng/giải thưởng;

      - Đối với cuộc thi cấp tỉnh: Giải tập thể tối đa 10.000.000đồng/giải thưởng; giải cá nhân tối đa 5.000.000 đồng/giải thưởng;

      - Đối với cuộc thi cấp huyện: Giải tập thể tối đa 5.000.000 đồng/giải thưởng; giải cá nhân tối đa 2.000.000 đồng/giải thưởng;

      - Đối với cuộc thi cấp cơ sở: Giải tập thể tối đa 2.000.000 đồng/giải thưởng; giải cá nhân tối đa 1.000.000 đồng/giải thưởng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT