Mức chi thuê diễn viên biểu diễn văn nghệ tại cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu bia

Ngày hỏi:28/05/2020

Theo quy định hiện nay, mức chi thuê diễn viên biểu diễn văn nghệ tại cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu bia là bao nhiêu? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 11 Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP, việc thuê diễn viên biểu diễn văn nghệ được quy định như sau:

      - Thuê diễn viên biểu diễn văn nghệ: 300.000 đồng/người/buổi. Tổng số buổi tập và biểu diễn tối đa cho một chương trình là 10 buổi.

      Ngoài ra, Nghị định còn quy định thêm mức chi cho các hoạt động khác trong việc tổ chức cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu bia như sau:

      - Chi tổng hợp, báo cáo kết quả cuộc thi: Tối đa 1.000.000 đồng/báo cáo.

      - Thuê dẫn chương trình: 2.000.000 đồng/người/buổi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT