Mức phạt bao che cho hoạt động nhảy múa thoát y tại nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác

Ngày hỏi:14/12/2017

Bao che cho các hoạt động nhảy múa thoát y tại nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác sẽ bị xử phạt như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Yến Linh, tôi sinh sống và làm việc tại TPHCM. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Bao che cho các hoạt động nhảy múa thoát y tại nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác sẽ bị xử phạt như thế nào? Mức xử phạt là bao nhiêu? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Tôi hy vọng sớm nhận được giải đáp từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! (yen_linh***@yahoo.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành vi bao che cho các hoạt động nhảy múa thoát y tại nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác được quy định tại Khoản 5 Điều 19 Nghị định 158/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo như sau:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với hành vi bao che cho các hoạt động có tính chất khiêu dâm, kích động bạo lực, đồi trụy, nhảy múa thoát y tại vũ trường, nơi khiêu vũ công cộng, nhà hàng karaoke, nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác.

      Như vậy, đối với hành vi bạn thắc mắc (bao che cho các hoạt động nhảy múa thoát y tại nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác) có thể sẽ bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung quy định về việc xử phạt hành vi bao che cho các hoạt động nhảy múa thoát y tại nơi tổ chức hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 158/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn