Người chấm thi cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia được bồi dưỡng bao nhiêu?

Ngày hỏi:28/05/2020

Cho em hỏi, theo quy định hiện nay thì mức bồi dưỡng chấm thi cuộc thi tìm hiểu, sáng kiến về phòng, chống tác hại của rượu, bia là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      - Bồi dưỡng chấm thi, Ban giám khảo cuộc thi, xét công bố kết quả thi: Mức tối đa 500.000 đồng/người/buổi.

      Bên cạnh đó, Nghị định còn quy định về các mức chi cho cuộc thi tìm hiểu, sáng kiến về phòng, chống tác hại của rượu, bia như sau:

      - Chi tổng hợp, báo cáo kết quả cuộc thi: Tối đa 1.000.000 đồng/báo cáo.

      - Chi hỗ trợ tiền ăn, ở, đi lại cho thành viên ban tổ chức, thành viên hội đồng thi trong những ngày tổ chức cuộc thi, thực hiện theo quy định hiện hành của Bộ Tài chính về chế độ công tác phí đối với cán bộ, công chức, viên chức nhà nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT