Người phụ trách công tác dược có cần phải có Chứng chỉ hành nghề dược không?

Ngày hỏi:09/12/2020

Cho hỏi theo quy định hiện hành thì đối với người phụ trách công tác dược lâm sàng có cần phải có Chứng chỉ hành nghề dược không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 11 Luật Dược 2016 quy định đối tượng phải có Chứng chỉ hành nghề dược như sau:

      1. Người chịu trách nhiệm chuyên môn về dược của cơ sở kinh doanh dược.

      2. Người phụ trách về bảo đảm chất lượng của cơ sở sản xuất thuốc, nguyên liệu làm thuốc.

      3. Người phụ trách công tác dược lâm sàng của cơ sở khám bệnh, chữa bệnh.

      Như vậy, theo quy định trên thì đối với người phụ trách công tác dược lâm sàng bắt buộc phải có Chứng chỉ hành nghề dược.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT