Nguyên tắc vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn

Ngày hỏi:11/10/2016

Nguyên tắc vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, em là Trần Sỹ Túc. Em có quan tâm và tìm hiểu về lĩnh vực hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Em muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: nguyên tắc vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn ra sao? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Email của em là: tuc**@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguyên tắc vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn đã được quy định cụ thể tại Điều 44 Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, nguyên tắc vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định như sau:

      1. Việc vận chuyển hóa chất, chế phẩm thuộc danh mục hóa chất nguy hiểm theo quy định của pháp luật về hóa chất, ngoài việc thực hiện quy định tại Nghị định này, phải tuân thủ quy định của pháp luật về vận chuyển hàng nguy hiểm.

      2. Không được vận chuyển các hóa chất, chế phẩm có khả năng phản ứng với nhau trên cùng một phương tiện.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về nguyên tắc vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn