Nhận chuyển nhượng quầy thuốc thì có phải đánh giá lại GPP?

Ngày hỏi:23/10/2019

Với trường hợp bên nhận chuyển nhượng lại quầy thuốc thì chủ quầy thuốc nhận chuyển nhượng có phải thực hiện việc đánh giá lại GPP của quầy thuốc không? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhận chuyển nhượng quầy thuốc thì có phải đánh giá lại GPP?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 11 Thông tư 02/2018/TT-BYT thì các trường hợp sau nhà thuốc phải thông báo thay đổi cho Sở y tế để thực hiện đánh giá lại GPP:

      - Cơ sở đã được cấp Giấy chứng nhận đủ Điều kiện kinh doanh dược nhưng thay đổi loại hình cơ sở kinh doanh dược hoặc thay đổi phạm vi kinh doanh dược mà làm thay đổi Điều kiện kinh doanh; thay đổi địa Điểm kinh doanh dược;

      - Thay đổi vị trí cơ sở bán lẻ thuốc tại cùng địa điểm kinh doanh;

      - Mở rộng cơ sở bán lẻ thuốc;

      - Sửa chữa, thay đổi lớn về cấu trúc cơ sở bán lẻ thuốc.

      => Theo quy định này thì việc thực hiện đánh giá lại GPP chỉ được thực hiện đối với các trường hợp trên. Đối với trường hợp của bạn, bạn có nhận chuyển nhượng lại quầy thuốc thì không phải thực hiện việc đánh giá lại GPP.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn