Nhân viên chuyên môn của cơ sở kinh doanh hoạt động thể thao mạo hiểm

Ngày hỏi:23/09/2016

Chào Ban biên tập, tôi đang kinh doanh một trung tâm đào tạo đua xe địa hình. Theo tôi được biết là những cơ sở kinh doanh hoạt động thể thao mạo hiểm như tôi phải có đầy đủ nhân viên chuyên môn. Vậy, cơ sở kinh doanh hoạt động thể thao mạo hiểm phải có đủ những nhân viên chuyên môn nào? Rất mong nhận được giải đáp của Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở kinh doanh hoạt động thể thao mạo hiểm phải có đủ nhân viên chuyên môn được quy định cụ thể tại Khoản 3 Điều 5 Nghị định 106/2016/NĐ-CP, theo đó, phải đảm bảo đủ những nhân viên chuyên môn sau:

      - Người hướng dẫn tập luyện thể thao.

      - Nhân viên cứu hộ.

      - Nhân viên y tế thường trực theo quy để sơ cứu, cấp cứu người tham gia hoạt động thể thao mạo hiểm trong trường hợp cần thiết.

      Danh mục hoạt động thể thao mạo hiểm do Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch quy định.

      Trên đây là tư vấn đề quy định nhân viên chuyên môn của cơ sở kinh doanh hoạt động thể thao mạo hiểm. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 106/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn