Nhân viên chuyên môn của doanh nghiệp kinh doanh hoạt động thể thao

Ngày hỏi:17/05/2019

Nhân viên chuyên môn của doanh nghiệp kinh doanh hoạt động thể thao theo quy định tại Nghị định mới ban hành hướng dẫn Luật thể dục thể thao sửa đổi gồm những ai?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 13 Nghị định 36/2019/NĐ-CP hướng dẫn Luật Thể dục, Thể thao sửa đổi, có hiệu lực từ ngày 14/06/2019 thì nhân viên chuyên môn của doanh nghiệp kinh doanh hoạt động thể thao gồm:

      - Người hướng dẫn tập luyện thể thao phải đáp ứng một trong các điều kiện sau đây:

      + Là huấn luyện viên hoặc vận động viên có đẳng cấp từ cấp 2 trở lên hoặc tương đương phù hợp với hoạt động thể thao đăng ký kinh doanh;

      + Có bằng cấp về chuyên ngành thể dục thể thao từ bậc trung cấp trở lên phù hợp với hoạt động thể thao đăng ký kinh doanh;

      + Được tập huấn chuyên môn thể thao theo quy định của Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch.

      - Nhân viên cứu hộ.

      - Nhân viên y tế.

      Trên đây là ý kiến tư vấn của chúng tôi về vấn đề bạn đang thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn