Nhiệm vụ của trung tâm đột quỵ trong các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh là gì?

Ngày hỏi:25/04/2017

Nhiệm vụ của trung tâm đột quỵ trong các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Nhiệm vụ của trung tâm đột quỵ trong các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Mai Nga (nga****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhiệm vụ của trung tâm đột quỵ trong các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh được quy định tại Điều 16 Thông tư 47/2016/TT-BYT quy định việc tổ chức khám, chữa bệnh đột quỵ trong cơ sở khám, chữa bệnh như sau:

      1. Thực hiện các nhiệm vụ của khoa đột quỵ được quy định tại Điều 12 của Thông tư này.

      2. Thực hiện kỹ thuật can thiệp mạch.

      3. Thực hiện phẫu thuật thần kinh

      4. Thực hiện kỹ thuật vật lý trị liệu - phục hồi chức năng.

      Trên đây là quy định về Nhiệm vụ của trung tâm đột quỵ trong các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 47/2016/TT-BYT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn