Những giấy tờ cần có khi mở quầy thuốc tư nhân?

Ngày hỏi:06/06/2019
Em có bằng trung cấp dược muốn mở quầy thuốc tư nhân cần những giấy tờ gì?
 
 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những giấy tờ cần có khi mở quầy thuốc tư nhân?
      (ảnh minh họa)
    • Hiện bạn có bằng trung cấp dược muốn mở quầy thuốc tư nhân thì bạn có thể đăng ký kinh doanh theo hình thức hộ kinh doanh theo quy định tại Nghị định 78/2015/NĐ-CP.

      Theo quy định tại Khoản 1Luật Dược 2016Điều 32 Nghị định 54/2017/NĐ-CP thì hồ sơ đề nghị cấp Giấy chứng nhận đủ Điều kiện kinh doanh dược bao gồm:

      - Đơn đề nghị cấp Giấy chứng nhận đủ Điều kiện kinh doanh dược theo mẫu số 19 Phụ lục I Nghị định 54/2017/NĐ-CP;

      - Tài liệu về địa điểm, khu vực bảo quản, trang thiết bị bảo quản, tài liệu chuyên môn kỹ thuật và nhân sự theo nguyên tắc Thực hành tốt cơ sở bán lẻ thuốc.

      - Bản sao có chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hoặc tài liệu pháp lý chứng minh việc thành lập cơ sở;

      - Bản sao có chứng thực Chứng chỉ hành nghề dược.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn