Nội dung phiếu sức khỏe nghĩa vụ quân sự được pháp luật quy định như thế nào?

Ngày hỏi:26/07/2017

Nội dung phiếu sức khỏe Nghĩa vụ quân sự được pháp luật quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là một y tá đang công tác tại bệnh viện đa khoa huyện Lộc Hà tỉnh Hà Tĩnh, có một thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp như sau: Nội dung phiếu sức khỏe Nghĩa vụ quân sự được pháp luật quy định như thế nào? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật, chân thành cảm ơn!

Minh Trang  (0915******)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phiếu sức khỏe nghĩa vụ quân sự là tài liệu y khoa tổng hợp những thông tin cơ bản về sức khỏe của công dân làm nghĩa vụ quân sự.

      Nội dung phiếu sức khỏe nghĩa vụ quân sự được pháp luật quy định Khoản 1 Điều 11 Thông tư liên tịch 16/2016/TTLT-BYT-BQP quy định việc khám sức khỏe thực hiện nghĩa vụ quân sự do Bộ trưởng Bộ Y tế - Bộ Quốc phòng ban hành như sau:

      Nội dung phiếu sức khỏe nghĩa vụ quân sự

      a) Phần I - Sơ yếu lý lịch và tiền sử bệnh tật:

      - Phần sơ yếu lý lịch do Ban chỉ huy quân sự xã ghi;

      - Tiền sử bệnh tật: do Trạm y tế xã ghi và chịu trách nhiệm.

      b) Phần II - Khám sức khỏe: do Hội đồng khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự huyện ghi ở nửa bên trái và Hội đồng khám phúc tra sức khỏe của đơn vị quân đội ghi ở nửa bên phải.

      Trên đây là nội dung câu trả lời về nội dung phiếu sức khỏe nghĩa vụ quân sự được pháp luật quy định. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Thông tư liên tịch 16/2016/TTLT-BYT-BQP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn