Phải có thời gian thực hành bao nhiêu năm mới được làm người chịu trách nhiệm chuyên môn về dược?

Ngày hỏi:09/12/2020

Cho tôi hỏi chị tôi có cơ sở bán buôn vắc xin và tôi cũng đã có hầu hết các điều kiện để được làm người chịu trách nhiệm chuyên về dược nhưng tôi mới có thời gian thực hành tại cơ sở dược đúng chuyên môn được 6 tháng. Như vậy có đủ không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 16 Luật Dược 2016 quy định như sau:

      Người chịu trách nhiệm chuyên môn về dược của cơ sở bán buôn vắc xin, sinh phẩm phải có một trong các văn bằng chuyên môn quy định tại Điểm a, b hoặc d Khoản 1 Điều 13 của Luật này và có 02 năm thực hành chuyên môn tại cơ sở dược phù hợp.

      Như vậy, đối với trường hợp của bạn khi đáp ứng điều kiện về bằng cấp thì thời gian thực hành phải ít nhất 02 năm tại cơ sở dược phù hợp mới được làm người chịu trách nhiệm chuyên môn về dược.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT