Phân tích, thử nghiệm chất lượng phân bón khi chưa được chỉ định bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:19/09/2016

Phân tích, thử nghiệm chất lượng phân bón khi chưa được chỉ định bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi phân tích, thử nghiệm chất lượng phân bón khi chưa được chỉ định sẽ bị phạt theo Khoản 22 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 40.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi thực hiện phân tích, thử nghiệm chất lượng phân bón khi chưa được cơ quan có thẩm quyền công nhận hay chỉ định

      Trên đây là quy định về xử phạt đối với hành vi phân tích, thử nghiệm chất lượng phân bón khi chưa được chỉ định. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn