Phát triển thể thao thành tích cao

Theo dõi sự thay đổi của Phát triển thể thao thành tích cao
Ngày hỏi:14/07/2018

Xin chào Ban biên tập, tôi hiện đang tìm hiểu về các vấn đề liên quan tới thể dục, thể thao. Theo như tôi biết Quốc hội đã thông qua Luật Thể dục, thể thao sửa đổi 2018. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi theo Luật sửa đổi 2018 thì phát triển thể thao thành tích cao được quy định như thế nào? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Huy Hoàng - Thanh Hóa

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phát triển thể thao thành tích cao được quy định tại Khoản 11 Điều 1 Luật Thể dục, thể thao sửa đổi 2018, (có hiệu lực từ 01/01/2019), theo đó:

      1. Thể thao thành tích cao là hoạt động huấn luyện và thi đấu thể thao có hệ thống của huấn luyện viên, vận động viên nhằm đạt được thành tích, kỷ lục thể thao.

      2. Nhà nước có chính sách phát triển thể thao thành tích cao, đầu tư tập trung xây dựng cơ sở vật chất, trang thiết bị hiện đại; đào tạo, bồi dưỡng vận động viên, huấn luyện viên đạt trình độ quốc gia, quốc tế; tổ chức thi đấu thể thao thành tích cao, tham gia các giải thể thao quốc tế; khuyến khích tổ chức, cá nhân tham gia phát triển thể thao thành tích cao; có chính sách đặc thù cho vận động viên nữ, huấn luyện viên nữ trong quá trình tập luyện, thi đấu.

      Trên đây là tư vấn về phát triển thể thao thành tích cao. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Luật Thể dục, thể thao sửa đổi 2018. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn