Phong Hàm Kiện tướng quốc gia cho kì thủ không đủ trình độ bị xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:06/06/2019

Chào ban biên tập tôi nghe nói sắp tới sẽ có quy định mới của pháp luật về vấn đề xử phạt các trường hợp phong cấp không đảm bảo tiêu chuẩn cho các vận động viên, tôi muốn hỏi nếu một kì thủ môn cờ tướng được phong vượt bậc hàm kiện tướng quốc gia nhưng lại không đảm bảo các tiêu chuẩn thì sẽ bị xử lý như thế nào?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 13 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao quy định về phong đẳng cấp vận động viên, huấn luyện viên, trọng tài thể thao thành tích cao cụ thể như sau:

      1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi phong đẳng cấp vận động viên không bảo đảm tiêu chuẩn.

      ...

      Như vậy, căn cứ quy định của pháp luật thì từ ngày 01/08/2019 đối với hành vi phong đẳng cấp vận động viên không bảo đảm tiêu chuẩn sẽ bị xử phạt nặng tối đa có thể lên đến 5.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xử lí vi phạm hành chính
    Vi phạm hành chính
    Doanh nghiệp thể thao
    Liên đoàn thể thao quốc gia
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn