Phong trào thể dục, thể thao quần chúng được đánh giá bằng các tiêu chí nào?

Ngày hỏi:13/07/2018

Xin chào Ban biên tập, tôi hiện đang tìm hiểu về phòng trào thể dục thể thao quần chúng. Tôi được biết Quốc hội đã thông qua Luật Thể dục, thể thao sửa đổi 2018. Vậy anh/chị trong Ban biên tập cho tôi hỏi theo Luật sửa đổi 2018 thì phong trào thể dục, thể thao quần chúng được đánh giá bằng các tiêu chí nào? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Thiên Ân - Bình Định

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phong trào thể dục, thể thao quần chúng được đánh giá bằng các tiêu chí nào?
      (ảnh minh họa)
    • Tiêu chí đánh giá phong trào thể dục, thể thao quần chúng được quy định tại Khoản 4 Điều 1 Luật Thể dục, thể thao sửa đổi 2018 (có hiệu lực từ ngày 01/01/2019), theo đó:

      Phong trào thể dục, thể thao quần chúng được đánh giá bằng các tiêu chí sau đây:

      a) Số người tập luyện thể dục, thể thao thường xuyên;

      b) Số gia đình thể thao;

      c) Số cộng tác viên thể dục, thể thao;

      d) Số câu lạc bộ thể thao;

      đ) Số công trình thể thao;

      e) Số giải thể thao tổ chức hằng năm.

      Trên đây là tư vấn về tiêu chí đánh giá phong trào thể dục, thể thao quần chúng. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Luật Thể dục, thể thao sửa đổi 2018. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn