Phòng xoa bóp không treo bản quy trình kỹ thuật xoa bóp bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:01/03/2018

Hình thức xử phạt phòng xoa bóp không treo bản quy trình kỹ thuật xoa bóp được quy định như thế nào? Xin chào Quý Ban biên tập. Tôi hiện đang sinh sống và làm việc tại Đà Nẵng. Trong quá trình làm việc, tôi gặp một số vướng mắc mong được giải đáp. Cho tôi hỏi, hiện nay, phòng xoa bóp không treo bản quy trình kỹ thuật xoa bóp bị xử lý ra sao? Vấn đề này được quy định cụ thể tại đâu? Rất mong sớm nhận được phản hồi từ các chuyên gia. Xin chân thành cảm ơn và kính chúc sức khỏe!  Anh Đức (0907****)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Ngày 14/11/2013, Chính phủ ban hành Nghị định 176/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực y tế.

    Theo đó, hình thức xử phạt phòng xoa bóp không treo bản quy trình kỹ thuật xoa bóp là một trong những nội dung trọng tâm và được quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 32 Nghị định 176/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với phòng xoa bóp không treo bản quy trình kỹ thuật xoa bóp hoặc có treo nhưng không đúng quy định của pháp luật.

    Mức phạt này đồng thời áp dụng đối với hành vi:

    - Không mặc trang phục và đeo phù hiệu đúng quy định khi hành nghề;

    - Hành nghề không có giấy chứng nhận chuyên môn của cơ quan có thẩm quyền cấp.

    Trên đây là nội dung hỗ trợ của Ngân hàng Hỏi - Đáp Pháp luật đối với thắc mắc của bạn về hình thức xử phạt phòng xoa bóp không treo bản quy trình kỹ thuật xoa bóp. Để hiểu chi tiết hơn vấn đề, bạn vui lòng xem thêm tại Nghị định 176/2013/NĐ-CP.

    Chúc bạn sức khỏe và thành đạt!

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn