Phụ gia thuốc lá điếu được định nghĩa như thế nào?

Ngày hỏi:27/08/2018

Tôi có đam mê rất lớn đối với thuốc lá, à các bạn đừng hiểu nhầm nhé, cái mà tôi đam mê chính ở đây là nghệ thuật với khói thuốc lá. Chính vì vậy tôi có tìm hiểu về các quy định liên quan đến thuốc lá và có thắc mắc muốn nhờ mọi người giải đáp giúp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Phụ gia thuốc lá điếu được định nghĩa như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phụ gia thuốc lá điếu được định nghĩa tại Khoản 3.2 Điều 3 Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia đối với thuốc lá điếu ban hành kèm theo Thông tư 23/2015/TT-BYT của Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành với nội dung như sau:

      Phụ gia thuốc lá điếu là những chất được chủ động đưa vào quá trình sản xuất, chế biến, bảo quản thuốc lá điếu nhằm giữ hoặc cải thiện đặc tính của thuốc lá điếu.

      Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa phụ gia thuốc lá điếu. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 23/2015/TT-BYT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn