Quy định về chi phí hỗ trợ tiền ăn, ở, đi lại cho thành viên BTC cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia

Ngày hỏi:28/05/2020

Cho em hỏi, đối với các cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia thì thành viên BTC được hỗ trợ như thế nào về chi phí ăn, ở, đi lại?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6 Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định về chi phí hỗ trợ tiền ăn, ở, đi lại của thành viên ban tổ chức như sau:

      - Chi hỗ trợ tiền ăn, ở, đi lại cho thành viên ban tổ chức, thành viên hội đồng thi trong những ngày tổ chức cuộc thi, thực hiện theo quy định hiện hành của Bộ Tài chính về chế độ công tác phí đối với cán bộ, công chức, viên chức nhà nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT