Quy định về điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao trong bể bơi

Ngày hỏi:23/09/2016

Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hải, đang phụ trách huấn luyện đội bóng nước của trung tâm. Tôi nghe nói là hoạt động thể thao trong bể bơi có điều chỉnh riêng của nó. Sếp của tôi đang hỏi tôi tìm hiểu về vấn đề này. Vậy, Ban biên tập cho em hỏi kinh doanh hoạt động thể thao trong bể bơi phải đảm bảo những điều kiện gì? Xin chân thành cảm ơn Ban biên tập.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kinh doanh hoạt động thể thao trong bể bơi phải đảm bảo tuân thủ những điều kiện cụ thể. Điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao trong bể bơi được quy định tại Khoản 3 Điều 7 Nghị định 106/2016/NĐ-CP, theo đó, phải đảm bảo những điều kiện sau:

      - Các điều kiện quy định về cơ sở kinh doanh hoạt động thể thao.

      - Nước bể bơi đáp ứng mức giới hạn chỉ tiêu chất lượng nước sinh hoạt thông thường đã được công bố.

      Trên đây là tư vấn về điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao trong bể bơi. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 106/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn