Quy định về mức chi xây dựng và in tài liệu phục vụ hoạt động sàng lọc sức khỏe của người uống rượu, bia

Ngày hỏi:28/05/2020

Cho hỏi, đối với hoạt động sàng lọc sức khỏe của người uống rượu, bia thì mức chi xây dựng và in tài liệu phục vụ hoạt động này là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 11 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định về mức chi này như sau:

      - Chi xây dựng và in tài liệu phục vụ hoạt động sàng lọc, phát hiện sớm theo thực tế và phù hợp với nội dung chuyên môn.

      Ngoài ra, điều luật còn quy định về thù lao cho các hoạt động khác cụ thể là:

      - Chi hỗ trợ mua sắm trang thiết bị, vật tư, tài liệu, văn phòng phẩm thực hiện theo quy định của pháp luật về ngân sách, đấu thầu.

      - Chi thực hiện các kỹ thuật cận lâm sàng theo quy trình chuyên môn của Bộ Y tế đối với người có thẻ bảo hiểm y tế được bảo hiểm y tế thanh toán theo quy định của Bộ trưởng Bộ Y tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn