Quy định về quảng cáo bia có độ cồn từ 5,5 độ trở lên từ 2020

Ngày hỏi:10/07/2019

Thưa Luật sư, theo quy định của Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019 mới ban hành thì việc quảng cáo bia có độ cồn từ 5,5 độ trở lên được thực hiện như thế nào? Cảm ơn!!!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 13 Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019 (có hiệu lực từ ngày 1/1/2020) quy định Quản lý việc quảng bia có độ cồn dưới 15 độ:

      Tổ chức, cá nhân thực hiện quảng cáo rượu có độ cồn từ 5,5 độ đến dưới 15 độ và bia có độ cồn từ 5,5 độ trở lên phải tuân thủ quy định tại Điều 12 của Luật này và không quảng cáo trong trường hợp sau đây:

      1. Trong các chương trình, hoạt động văn hóa, sân khấu, điện ảnh, thể thao;

      2. Trên các phương tiện quảng cáo ngoài trời, trừ biển hiệu của cơ sở kinh doanh rượu, bia.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi. Để tham khảo thêm các nội dung có liên quan, bạn có thể xem thêm tại Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Đo nồng độ cồn
    Biển quảng cáo
    Người quảng cáo
    Nội dung quảng cáo
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn