Sử dụng hóa chất cấm để sản xuất thuốc chữa bệnh bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Sử dụng hóa chất cấm để sản xuất thuốc chữa bệnh bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Sử dụng hóa chất cấm để sản xuất thuốc chữa bệnh sẽ bị xử phạt theo Khoản 5 Điều 6 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 18.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng hóa chất nguy hiểm thuộc danh mục hóa chất cấm để sản xuất thuốc chữa bệnh và sản phẩm hóa chất tiêu dùng theo quy định của pháp luật về hóa chất.

    Trên đây là quy định xử phạt hành vi sử dụng hóa chất cấm để sản xuất thuốc chữa bệnh. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:



CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn