Sử dụng nhân viên y tế không bảo đảm trình độ trong thi đấu thế thao chuyên nghiệp bị xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:07/06/2019

Chào ban biên tập tôi nghe nói sắp tới sẽ có quy định của pháp luật về việc xử phạt các tổ chức sử dụng các nhân viên y tế không đáp ứng được trình độ? Như vậy có đúng không mong ban biên tập phản hồi.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 2 Điều 17 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao quy định về vi phạm điều kiện kinh doanh trong hoạt động thể thao chuyên nghiệp cụ thể như sau:

      2. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      a) Sử dụng huấn luyện viên chuyên nghiệp, vận động viên chuyên nghiệp, nhân viên y tế tham gia hoạt động thể thao chuyên nghiệp không đáp ứng điều kiện theo quy định;

      Như vậy căn cứ quy định pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 đối với hành vi Sử dụng nhân viên y tế không bảo đảm trình độ trong thi đấu thế thao chuyên nghiệp sẽ bị xử phạt nặng, tối đa lên đến 10.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn