Tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm được hiểu như thế nào?

Ngày hỏi:08/03/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm được hiểu như thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Thu Trang - Gia Lai

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Vi chất dinh dưỡng được hiểu là các vitamin, chất khoáng hoặc chất vi lượng khác cần thiết cho sự tăng trưởng, phát triển và duy trì sự sống cho cơ thể con người.

      Theo đó, tại Khoản 2 Điều 3 Nghị định 09/2016/NĐ-CP quy định về tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm do Thủ tướng Chính phủ thì tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm được định nghĩa như sau:

      Tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm là việc chủ động đưa thêm một hay nhiều vi chất dinh dưỡng vào một số thực phẩm với hàm lượng nhất định mà cơ thể cần để phòng ngừa, khắc phục tình trạng thiếu hụt vi chất dinh dưỡng của người dân trong cộng đồng.

      Trên đây là nội dung giải đáp về định nghĩa tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn